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Prisca Jackson Ulomi
Mhariri Mkuu

arehe 10 Oktoba, 2022; Rais wa Jamhuri ya
TMuungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan aliwateua Dkt. Boniphace
Nalija Luhende kuwa Wakili Mkuu wa Serikali na Bi.

Sarah Duncan Mwaipopo kuwa Naibu Wakili Mkuu
wa Serikali.

Natumia fursa hii, kuwapongeza kwa kuaminiwa na
kuteuliwa na Mhe. Rais Dkt. Samia kushika nafasi
hizo za uongozi na tunaamini ya kwamba mtakwenda
kusimamia umoja na mshikamano katika Ofisi hii ili
kuhakikisha malengo ya Ofisi yanafikiwa kwa mujibu
wa Mpango Mkakati.

Akihutubia mkutano wa Chama cha Mawakili wa
Serikali uliofanyika mwezi septemba mwaka jana
mkoani Dodoma, Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
aliwafananisha Mawakili wa Serikali kama wahandisi
kwa kucheza na vifungu vya sheria.

Mhe. Dkt. Samia aliwasihi Mawakili wa Serikali
kujiweka vizuri katika kusimamia na kulinda
uwekezaji unaofanyika nchini Tanzania kwa sababu
unakwenda kupanua wigo na kukuza uchumi.

Tahariri ya Mhariri

Hongera Dkt. Luhende na Bi.
Mwaipopo kwa Kuteuliwa
Kuongoza OWMS

Ni ukweli usiopingika kuwa katika zama za sasa
Mawakili wa Serikali wakitumika kimkakati
watatusaidia kulinda uchumi, uwekezaji na biashara
kwa kutumia kalamu za sheria ili nchi iendelee
kupokea wawekezaji na maslahi yapatikane kwa
manufaa ya taifa kwa ujumla.

Tunafurahi kuona kuwa Mawakili wa Serikali
wanaendelea kufanya kazi kwa bidii, uaminifu na
uadilifu wakizingatia uzalendo na kuweka mbele
maslahi mapana ya taifa kwa ujumla pasipo kukiuka
haki za wananchi, kuendelea kulinda uwekezaji
nchini na kupanua wigo wa kukuza uwekezaji.

Tunawasihi Mawakili wa Serikali kuendelea
kuharakisha kusikiliza migogoro ya uwekezaji kwa
njia ya majadiliano ili kuepuka migogoro inayotokea
mara kwa mara kwa lengo la kupunguza idadi ya
wawekezaji na wafanyabiashara kwenda mahakamani
kufungua mashauri.

Aidha, tunapongeza jitihada kubwa zinazofanywa
na Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa kuendelea
kuona haja na umuhimu wa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali kuwa na ushirikiano wa karibu na Ofisi
hiyo katika utekelezaji wa majukumu kwa kuwa na
vikao vya pamoja vya mara kwa mara vya ngazi ya
viongozi na watendaji wengine ili kuhakikisha kuwa
majukumu ya Ofisi tajwa yanatekelezwa kwa wakati,
ufanisi na kuongeza tija.

Ofisi hizi mbili ni kiungo muhimu katika kuisadia
Serikali kufikia malengo yake ikiwemo ya kuwaletea
wananchi maendeleo, pia ni Ofisi ambazo mambo
mengi na mazito yanapita na ni mambo ambayo
wakati mwingine yanahitaji ushauri wa haraka au
maamuzi ya haraka hivyo ushirikiano na mawasiliano
kati ya Ofisi hizi ni jambo ambalo halikwepeki.

Ni matumaini yetu kuwa Mawakili wa Serikali
wataendelea kuishauri vema Serikali na taasisi
zake kuhusu namna bora ya kumaliza migogoro na
wananchi au wawekezaji bila kuathiri maslahi ya nchi.
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2 Jarida la Wakili Mkuu

Sarah D. Mwaipopo
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania!

oleo la Tano la Jarida la Wakili Mkuu
I wa Serikali ni maalumu kwa ajili ya
kuangazia uelekeo wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali inapoelekea kutimiza
miaka mitano tangu kuanzishwa kwake.
Katika kuangazia hilo, jarida hili linaendelea
kutambua mchango mkubwa wa Rais wa
Jamhuriya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan kwa kuboresha Ofisi
hii. Pamoja na mchango mkubwa wa Mhe.
Rais, Ofisi ya Wakili Mkuu imekuwa mstari
wa mbele kuunga mkono juhudi za Serikali
kwa kuhakikisha tunaendelea kuiwakilisha
vyema na kwa weledi mkubwa katika uratibu,
usimamizi na uendeshaji wa mashauri ya
madai na usuluhishi yaliyofunguliwa na au
dhidi ya Serikali na taasisi zake ndani na nje
ya nchi.

Kwa kuzingatia majukumu ya Ofisi hii, toleo
hili litajumuisha matukio yote muhimu
yaliyofanyika katika kipindi cha miezi sita
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Kutoka Kwenye
Dawati la

Mwenyekiti wa Bodi
ya Uhariri

ikihusisha mabadiliko ya kiuongozi katika
Ofisi hii na uteuzi wa viongozi mbalimbali
katika Ofisi uliofanywa na Mhe. Rais Dkt.
Samia. Pia, toleo hili litaangazia suala la
ushirikiano wa Ofisi mama za Sheria yaani
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Ofisi
ya Taifa ya Mashtaka na Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali katika utendaji kazi wake ikiwa ni
pamoja kujenga vituo jumuishi katika mikoa
mbalimbali nchini. Toleo hili limegusia
ushiriki wa Mawakili wa Serikali kwenye
vyombo vya kitaaluma vya Mawakili ikiwemo
Chama cha Mawakili wa Serikali (Public Bar
Association-PBA) kilichozinduliwa rasmi na
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan Septemba,
2022.

Pamoja na mafanikio mengi, toleo hili litatoa
muendelezo wa ujenzi wa Makao Makuu
ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika
Mji wa Serikali Mtumba, Dodoma ambapo
tayari ujenzi umeanza na unaendelea kupitia
mkandarasi SUMA JKT na mshauri elekezi
Wakala wa Majengo Tanzania (TBA). Mambo
haya na mengine mengi yataakisiwa ndani ya
jarida hili.

Naomba nimalizie kwa kuomba wasomaji
waendelee kutoa maoni kwa Bodi ya Uhariri
kwa ajili ya maboresho na maoni kuhusu
jarida hili. Kwa pamoja tutaweza kulifanya
jarida kutoa mchango chanya katika ukuaji
wa Sekta ya Sheria hapa nchini.

Nawatakia usomaji mwema wa toleo la tano
la Jarida la Wakili Mkuu.

Asanteni



Yaliyomo

RAIS SAMIA AZINDUA CHAMA CHA MAWAKILI WA SERIKALI

UTEUZI WA VIONGOZI WA OFISI

MAWAKILI ZINGATIENI MASLAHI MAPANA YA NCHI

SERIKALI YAENDESHA MASHAURI 6,043 YA MADAI NA USULUHISHI

TUMEPEWA DHAMANA YA KUITETEA SERIKALI

WAZIRI NDUMBARO AWEKA JIWE LA MSINGI JENGO JUMUISHI
DKT. LUHENDE: MAJUKUMU YAZINGATIE TARATIBU
WATENDAJI TUMIENI MAWAKILI WA SERIKALI

BARAZA KUWEKA MAHALA PA KAZI SEHEMU SALAMA
TUWAIJIBIKE KWA PAMOJA KWA MASLAHI YA TAIFA

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI, TIArb KUSHIRIKIANA
SERIKALI KUENDELEZA SEKTA YA SHERIA NCHINI

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI KIGOMA YAPATA GARI
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Jarida la Wakili Mkuu

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akibonyeza Kitufe
kuashiria uzinduzi wa mfumo rasmi wa Kieletroniki wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali
(OAG-MIS), nembo ya Ofisi hiyo pamoja na Chama cha Mawakili wa Serikali katika Mkutano Mkuu
wa Mawakili wa Serikali uliofanyika Septemba, 2022 Jijini Dodoma.

Rais Samia Azindua Chama cha
Mawakili wa Serikali

ais wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu

assan ametoa wito kwa Mawakili

wote wa Serikali ambao hawajasajiliwa kwenye

rejista ya Mfumo wa Taarifa wa Mawakili wa

Serikali kujisajili kabla ya muda kupita ili

watambulike kwenye Mfumo wa Kieletroniki

wa Taarifa wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali ujulikanao kwa jina la OAG-MIS.

Mhe Rais Dkt. Samia aliyasema hayo wakati
akifungua Mkutano Mkuu wa Mawakili
wa Serikali kabla ya kuzindua Chama cha
Mawakili wa Serikali (Public Bar Association)
uliofanyika kwenye Ukumbi wa Jakaya

] 6,

Kikwete Dodoma wenye kauli mbiu isemayo,
“Utekelezaji wa Majukumu Unaozingatia
Sheria ni Nyenzo Muhimu kwa Maendeleo ya
Taifa”

“Amri inapotoka Wanasheria wajisajili na
muda umetolewa kama mtu hajajisajili awe
na dharura ya maana sana, aidha alikuwa
mgonjwa hospitalini hawezi au alikokuwa
hakuna mtandao hakupata taarifa kwa wakati,
kama muda utapita na usajili hajafanya basi
Mwanasheria Mkuu nakutaka kusimamia
hilo”, alisema Mhe. Rais.

Mhe. Rais alimtaka Mwanasheria Mkuu wa




Serikali kuwahimiza wale
ambao bado hawajajisajili,
wajisajili  kwenye mfumo
wa OAG-MIS vinginevyo
baada ya muda kupita
hawatatambulika kama
Mawakili wa Serikali na
itabidi watafute sekta za nje
wajisajiliaukupewamsamaha
na Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali.

Mhe. Rais Dkt. Samia
alipongeza uanzishwaji wa
Chama cha Mawakili wa
Serikali cha kitaaluma na
kusemauwepowakeutasaidia
zoezila kuratibu utendaji kazi
wa Mawakili wote wa Serikali
walio katika utumishi wa
umma nchini na amewaeleza
kuwa wamepata mlezi mzuri
ambaye ni Mwanasheria
Mkuu wa Serikali anayeweza
kuwasemea katika masuala
yao ya Kkitaaluma, kikazi,
kinidhamu na kimaslahi.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan akizungumza na Viongozi mbalimbali pamoja na Mawakili wa
Serikali kabla ya kuzindua Chama cha Mawakili wa Serikali, nembo
na Mfumo rasmi wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali katika
hafla iliyofanyika Septemba, 2022 Jijini Dodoma.

“Lakini nimefurahishwa
kusikia kwamba Chama hiki
kilichoundwa kitafanya kazi
kwa karibu na Chama cha
Mawakili cha Tanganyika
(TLS) pia nimefurahishwa na
kusikia uhusiano wa karibu
wa kazi baina yenu na Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali ya Mapinduzi ya

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu
Hassan akitembelea mabanda mbalimbali likiwemo la Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali kujionea shughuli mbalimbali pamoja
na huduma zitolewazo na Ofisi hizo kabla ya kuhutubia na kuzindua
Rasmi Chama cha Mawakili wa Serikali, nembo na Mfumo rasmi wa
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali.

Zanzibar’, alisema Mhe. Rais
Dkt. Samia

Aidha, alisema itakuwa ni
rahisi kuwasiliana kupitia
mfumo huo wa Mawakili wa
Serikali ambao ameuzindua
na kusema ni dhahiri
maboresho hayo yataongeza
ari na tija kwa Mawakili
wa Serikali wanapotekeleza

majukumu  yao  katika
maeneo mbali mbali nchini.
Akimkaribisha Mhe.

Rais, Waziri wa Katiba na
Sheria, Mhe. Dkt. Damas
Ndumbaro alisema mkutano
huo ulitanguliwa na kikao
kazi cha Wakuu wa Idara
na Vitengo vya Sheria wa
Wizara, Taasisi, Idara na
Halmashauri zote nchi nzima
na kuelezwa kuhusu mpango
wa kuanzisha Chama cha
Mawakili wa Serikali.

Dkt.
chama

alisema
kitakuwa
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Jarida la Wakili Mkuu

kikisimamia masuala ya
kitaaluma na masuala ya
kimaadili ya Wanasheria
na ni fursa nzuri ya kutoa
changamoto za kimaadili
ambazo zimekuwa
zikiwakabili na itawezekana
tu kama Mhe. Rais Dkt.
Samia atakubali ombi la
kuzindua chama hicho.

“Mhe Dkt. Samia, kupitia
Chama cha Mawakili wa
Serikali tunatarajia kwamba
chama hiki kitaleta umoja
wenye nguvu na jukwaa
mahsusi kabisa la kuishauri
Serikali ~ katika ~ mambo
mbalimbali ya kisheria na
tunatarajia kwamba litakuwa
ni sehemu ya majadiliano ya
kisheria kwa wanasheria wa
Serikali ambalo lilikosekana
huko nyuma". alisema Dkt.
Ndumbaro.

Aliwakumbusha  Mawakili
wa Serikali kwamba, kuwa
Wakili wa Serikali ni heshima
kubwa na heshima ya kuwa
Wakili inaendana na wajibu
hivyo wanapaswa kuitumikia
Serikali ipasavyo na kutumia
sheria kupunguza migogoro
inayoweza kujitokeza ndani
ya Serikali.

Awali Mwanasheria Mkuu
wa Serikali, Mhe. Jaji Dkt.
Eliezer Feleshi aliwataka
watendaji  wa  Serikali
kuhakikisha wanawatumia
vizuri Mawakili wa Serikali
waliopo kwenye rejista ya
Mwanasheria Mkuu wa
Serikali ~ kupata  ushauri
kabla hawajaingia kwenye
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mikataba au kabla ya kuvunja
mikataba ili wazingatie kanuni
na taratibu.

Jaji Dkt. Feleshi alisema
chama kitakuwa ni jukwaa
la Mawakili kujadili masuala
mbalimbali ~ ya  kisheria
yakiwemo ya  kimafunzo
yanayohusiana na utoaji wa
huduma za kisheria na kutatua
malalamiko ya kisheria kutoka
kwa wadau mbalimbali.

Naye Wakili wa Serikali
kutoka Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali, Bw. Msalama
Mkama aliishukuru Serikali
kwa kuwa na maono ya mbali
na kuanzisha Chama cha
Mawakili wa Serikali ambacho
kitakuwa kama jukwaa kwa
Mawakili hao kujadili masuala
yao ya msingi kwenye Sekta ya
Sheria.

Bw. Mkama alisema kuwa
chama hicho kitaiwezesha
kuwaunganisha

kujadili

Serikali
Mawakili na

_:"._H ; o

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano

changamoto zao kwa pamoja
na  kuiwezesha  Serikali
kufahamu idadi na utendaji
kazi wa Mawakili katika
Wizara, Taasisi, Sekretariati
za Mikoa na Halmashauri
zote nchini.

“Chama kitawawezesha
Mawakili kushirikishana
katika ujuzi walio nao
na kubadilishana uzoefu
wa utendaji kazi katika
kusimamia mashauri ya
Serikali  kutoka  kwenye
taasisi zao na pia kutatua
changamoto walizonazo kwa
kutumia uzoefu walio nao".

alisema Mkama.

Mkutano huo ulihudhuriwa
na Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, Dkt. Boniphace
Luhende, Mkurugenzi
wa  Mashtaka, Slyvester
Mwakitalu, viongozi
waandamizi wastaafu wa
Sekta ya Sheria nchini
akiwemo Mtemi Andrew

wa Tanzania akisalimiana na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt.
Boniphace Luhende mara baada ya kuwasili kwenye ukumbi wa
mikutano wa Jakaya Mrisho Kikwete, Dodoma kwa djili ya kuzindua
Chama cha Mawakili wa Serikali Septemba, 2022.
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende akizungumza na baadhi ya watumishi
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakiwa kwenye banda la maonesho la Ofisi hiyo wakati wa
uzinduzi wa Chama cha Mawakili wa Serikali jijini Dodoma Septemba, 2022.

Baadhi ya Wakurugenzi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (walioketi mbele) wakimsikiliza kwa
makini Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan (hayupo pichani)

Dodoma Septemba, 2022.

] 9/



Jarida la Wakili Mkuu

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASIITANO YA RAIS IKULU
Simu: 255-262961500/1 JAAL OFISI YA RAIS,
Nukushi: 255-262961502 ‘ ? IKULU,

i : 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,
Baruapepe : press@ikulu.go.tz CHAMWINO,

Tovuti : www.ikuli.go.tz o R ! S.L.P 1102,
s 40400 DODOMA.

Dar es Salaam
10 Oktoba, 2022

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan
amefanya uteuzi wa Wakili Mkuu wa Serikali na Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali kama ifuatavyo:

1) Amemteua Dkt. Boniphace Christopher Luhende kuwa Wakili

Mkuu wa Serikali. Kabla ya uteuzi huu Dkt. Luhende alikuwa
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali. Dkt. Luhende anachukua nafasi
ya Bwana Gabriel Paschal Malata ambaye aliteuliwa kuwa Jaji wa
Mahakama Kuu.

Amemteua Bi. Sarah Duncan Mwaipopo kuwa Naibu Wakili Mkuu
wa Serikali. Kabla ya uteuzi huu Bi. Mwaipopo alikuwa Wakili wa
Serikali Mkuu katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Bi.
Mwaipopo anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Dkt. Luhende

ambaye ametuliwa kuwa Wakili Mkuu wa Serikali.

Uteuzi huu umeanza tarehe 09 Oktoba, 2022.
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Zuhura Yunus
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu




Rais Samia Ateua Viongozi
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali

ais wa Jamhuri ya Muungano
Rwa Tanzania Mhe. Dkt.
Samia  Suluhu  Hassan
amewateua viongozi wapya wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali hatua
itakayosaidia kuongeza ufanisi

katika utekelezaji wa majukumu
yake ya kila siku.

Dkt. Samia amemteua DKkt.
Boniphace Nalija Luhende kuwa
Wakili Mkuu wa Serikali. Kabla ya
uteuzi huu Dkt. Luhende alikuwa Dkt. Boniphace N. Luhende
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali. Wakili Mkuu wa Serikali
Dkt. Luhende anachukua nafasi ya
Bw. Gabriel Pascal Malata ambaye
aliteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama
Kuu.

Aidha, Dkt. Samia amemteua Bi.
Sarah Duncan Mwaipopo kuwa
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali.
Kabla ya Uteuzi huu Bi. Mwaipopo
alikuwa Wakili wa Serikali Mkuu
katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali. Bi. Sarah Duncan
Mwaipopo anachukua nafasi ya
Dkt. Boniphace Nalija Luhende
ambaye ameteuliwa kuwa Wakili
Mkuu wa Serikali.

Uteuzi huu umeanza tarehe 09
Oktoba, 2022.

Sarah D. Mwaipopo
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali
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Jarida la Wakili Mkuu

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akimuapisha Dkt.
Boniphace Nalija Luhende kuwa Wakili Mkuu wa Serikali katika hafla iliyofanyika Ikulu Jijini
Dar es Salaam tarehe 22 Oktoba, 2022. (Picha na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, lkulu)

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akimuapisha
Sarah Duncan Mwaipopo kuwa Naibu Wakili Mkuu wa Serikali katika hafla iliyofanyika lkulu
Jijini Dar es Salaam tarehe 22 Oktoba, 2022. (Picha na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,

lkulu)
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Simu: 255-262961500/1 LS OFISI YA RAIS,
Nukushi: 255-262961502

IKULU,
Baruapepe : press@ikulu.go.tz

Tovuti : www.ikulu.go.tz

1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,

CHAMWINO,
Mbeya S.LP 1102,
06 Agosti, 2022 40400 DODOMA,

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameteua
maafisa ishirini na wawili (22) kuwa Majaji wa Mahakama Kuu tarehe 04 Agosti, 2022
kama ifuatavyo:-

1. Kevin David Mhina, kabla ya uteuzi huu Bwana Mhina alikuwa Msajili wa

Mahakama ya Rufani;

2. Gabriel Pascal Malata, kabla ya uteuzi huu Bwana Gabriel alikuwa Wakili

Mkuu wa Serikali;

3. Adrian Philbert Kilimi, kabla ya uteuzi huu Bwana Adrian alikuwa Naibu
Msajili wa Mahakama;

4. Happiness Philemon Ndesamburo, kabla ya uteuzi huu Bi. Happiness alikuwa
Naibu Msajili wa Mahakama;

5. Victoria Mlonganile Nongwa, kabla ya uteuzi huu Bi. Victoria alikuwa Naibu
Msajili wa Mahakama;

6. Obadia Festo Bwegoge, kabla ya uteuzi huu Bwana Obadia alikuwa Naibu
Msajili wa Mahakama;

7. Ruth Betwel Massam, kabla ya uteuzi huu Bi. Ruth alikuwa Naibu Msajili wa
Mahakama;

8. Godfrey Ntemi Isaya, kabla ya uteuzi huu Bwana Godfrey alikuwa Naibu
Msajili wa Mahakama;

9. Gladys Nancy Barthy kabla ya uteuzi huu Bi. Gladys alikuwa Naibu Msajili wa
Mahakama;

10. Haji Suleiman Haji, kabla ya uteuzi huu Bwana Haji alikuwa Mwendesha

Mashitaka Mfawidhi Mahakama Kuu, Zanzibar;




Jarida la Wakili Mkuu

11. Fatma Rashid Khalfan, kabla ya uteuzi huu Bi. Fatma alikuwa Kamishna Tume

ya Haki za Binadamu na Utawala Bora;

12. Abubakar A. Mrisha, kabla ya uteuzi huu Bwana Abubakar alikuwa Wakili wa

Serikali;

13. Lusungu Hemed Hongoli, kabla ya uteuzi huu Lusungu alikuwa Wakili Mkuu
wa Serikali, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali;
14. Monica Peter Otaru, kabla ya uteuzi huu Bi. Monica alikuwa Mkurugenzi

Msaidizi, Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali;

15. Kamana Stanley Kamana, kabla ya uteuzi huu Bwana Kamana alikuwa
Mkurugenzi Msaidizi (TAMISEMI);

16. Hamidu Rajabu Mwanga, kabla ya uteuzi huu Bwana Hamidu alikuwa
Mkurugenzi, Tume ya Taifa ya Uchaguzi;

17. Marlin Leonce Komba, kabla ya uteuzi huu Bi. Marlin alikuwa Mkurugenzi wa
Sheria, Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi;

18. Dkt. Mwajuma Kadilu Juma, kabla ya uteuzi huu Dkt. Mwajuma alikuwa
Mhadhiri Msaidizi, Chuo Kikuu Mzumbe;

19. Dkt. Cleophas K.K. Morris, kabla ya uteuzi huu Dkt. Cleophace alikuwa
Mhadhiri, Chuo Kikuu Dar es Salaam;

20. Asina A. Omari, kabla ya uteuzi huu Bi. Asina alikuwa Mhadhiri, Chuo Kikuu
cha Dar es Salaam na ni Mjumbe wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC);

21. Aisha Zumo Bade, kabla ya uteuzi huu Bi. Aisha alikuwa Wakili wa
Kujitegemea; na

22. Mussa Kassim Pomo, kabla ya uteuzi huu Bwana Mussa alikuwa Wakili wa

Kujitegemea.
Tarehe ya uapisho wa Majaji Wateule itatangazwa baadaye.
zﬁiﬂ‘e el (c;(' )

Zuhura Yunus
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu

Jiandae kuhesabiwa siku ya Jumanne tarehe 23 Agosti, 2022
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akimuapisha Mhe.
Gabriel Pascal Malata kuwa Jaji wa Mahakama Kuu katika hafla fupi iliyofanyika viwanja vya
lkulu, Chamwino Jijini Dodoma Agosti, 2022. (Picha na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, lkulu)

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akimuapisha Mhe.
Abubakar Amini Mrisha kuwa Jaji wa Mahakama Kuu katika hafla fupi iliyofanyika viwanja vya
lkulu, Chamwino Jijini Dodoma Oktoba, 2022. (Picha na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, lkulu)

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
akimuapisha Hangi Matekeleza Chang’a
kuwa Kamishna wa Tume ya Usuluhishi
na Uamuzi katika hafla liyofanyika lkulu
Chamwino mkoani Dodoma Oktoba, 2022.
(Picha na Kurugenzi ya Mawasiliano ya
Rais, lkulu)
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Jarida la Wakili Mkuu

Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Dkt. Damasi Ndumbaro (Mb) akizungumza na
Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (hawapo pichani) wakati wa kikao chake

es Salaam.

Mawakili Zingatieni Maslahi Mapana
vya Nchi

ya nchi katika utekelezaji wa majukumu yake ya kila siku ya kusimamia, kuratibu na
kuendesha mashauri ya madai na usuluhishi kwa niaba ya Serikali na taasisi zake ili
kuhakikisha kuwa inatetea maslahi ya Serikali na wananchi ndani na nje ya nchi

S erikali imeitaka Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (OWMS) kuzingatia maslahi mapana

Hayo yalielezwa na Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro (Mb) wakati
wa kikao kazi baina yake na Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali iliyoongozwa
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na Naibu Wakili Mkuu
wa Serikali, Dkt.
Boniphace Nalija Luhende
kilichofanyika mwezi Agosti,
2022 kwa lengo la kuwa
na majadiliano na taasisi
zilizo chini ya Wizara hiyo
ili kujadili utekelezaji wa
majukumu.

Dkt. Ndumbaro alisema
kuwa ni muhimu Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
ihakikishe inaiwakilisha
vema Serikali na taasisi zake
kwenye mashauri ya madai
na usuluhishi ili kuhakikisha
kuwa  Serikali  inapata
inachostahili kwa maslahi
mapana ya taifa na wananchi
kwa ujumla ili kulinda hadhi
ya Serikali.

“Wizara hii  imeshikilia
haki ya wananchi; amani na
utulivu wa nchi; na uwekezaji
nchini; hivyo ni muhimu
kuhakikisha wananchi
wanapata haki zao kwa
mujibu wa katiba na sheria za
nchi zilizopo; nchi inavutia
wawekezaji kwa kuhakikisha
amani na utulivu; pamoja na
kuwa na miongozo stahiki
inayohusu mikataba katika
uwekezaji ili kulinda maslahi
mapana ya taifa,” alifafanua
Dkt. Ndumbaro.

Aliongeza kuwa Ofisi ya

Wakili Mkuu wa Serikali
inaendesha mashauri
ya madai na usuluhishi

kwa maslahi mapana ya
taifa la Tanzania hivyo ni
muhimu kwa watumishi
kutekeleza majukumu

kwa  kuweka  uzalendo
mbele; kuzingatia taaluma;
maadili ya kazi; weledi
na uzoefu kwenye maeneo
ya migogoro, usuluhishi na
majadiliano ikiwa ni pamoja
na kushirikisha wadau ili
kuhakikisha kuwa Serikali
inashinda na kunufaika na
uwepo wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali.

Akiwasilisha  taarifa  ya
utekelezaji ya Ofisi kwa
niaba ya Menejimenti, Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt.
Luhende alisema kuwa tangu
kuanzishwa kwa Ofisi hiyo
mwaka 2018 hadi mwezi Juni
mwaka 2022; Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali imeendesha
jumla ya mashauri 5,905
ambapo kati ya hayo mashauri
5,768 ni ya madai na mashauri
137 ni ya usuluhishi.

Dkt. Luhende aliongeza kuwa
ili kufikia azma ya kupanua
wigo wa utendaji wa Ofisi
hiyo na kuongeza ukaribu

katika kuhudumia wananchi,
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali ina Ofisi 17 ambazo
zimefunguliwa kwenye
mikoa yote yenye masjala
za Mahakama Kuu ikiwemo
Mkoa wa Dar es Salaam
pamoja na kwenye mikoa ya
Dodoma; Mtwara; Iringa;
Ruvuma; Tanga; Kilimanjaro;
Arusha; Kigoma; Mara;
Mwanza; Kagera; Shinyanga;
Tabora; Rukwa; Mbeya; na
Morogoro.

Dkt.  Ndumbaro  akiwa
Dar es Salaam kwenye
ziara ya kikazi alionana na
kuzungumza na taasisi za
Wizara ikiwemo Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali;
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali; Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka; Tume ya Haki za
Binadamu; Wakala wa Vizazi
na Vifo; na Taasisi ya Msaada
wa Kisheria ili kujadili
utekelezaji wa majukumu ya
taasisi hizo kwa Serikali kwa
niaba ya wananchi

Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakimsikiliza kwa
makini Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Dkt. Damasi Ndumbaro
(hayupo pichani) wakati wa kikao cha kujadili utekelezaji wa
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Jarida la Wakili Mkuu

Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Dkt. Damasi Ndumbaro (Mb) (aliyesimama mbele katikati) akiwa
kwenye picha ya pamoja na Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali baada ya kikao kazi
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Waziri wa Katiba na Sheria Dkt Damasi Ndumbaro akiteta jambo na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali
Dkt Luhende (kushoto) baada ya kumaliza kikao chake na Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa
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Jamhuri ya Muungano wa Tanz

IR
|

OFISI Y
MKUU WA ¢

Dirce

Kuwa Ofisi Mahiri y
ya kusimamia m
ya madai na uj
yanayoihusu

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende akizungumza na wajumbe wa Baraza
la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (hawapo pichani) wakati akifungua Mkutano wa Kwanza wa
Baraza la Wafanyakazi la Ofisi hiyo kwa Mwaka wa Fedha 2022/23 uliofanyika mwezi Septemba,

usuluhishi ambapo

2022 jijini Dodoma.
imefanikiwa kuendesha

Serikali Yaendesha mashauri  ya madai na

usuluhishi 6,043 kwa kipindi
- cha miaka minne tangu

M a s h a u rl 6 9y 0 43 kuanzishwa kwake mwaka

- 2018.

ya M C d al na Hayo vyalielezwa na Naibu
- = Wakili Mkuu wa Serikali,

U SuU I U h IS h 1 Dkt. Boniphace Luhende
wakati  akizindua kikao
cha kwanza cha Baraza

la pili la wafanyakazi wa
OWMS lililofanyika mwezi
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imeendelea kuiwakilisha
Serikali katika kusimamia
mashauri ya madai na




Jarida la Wakili Mkuu

Oktoba, 2022 jijini Dodoma
na kusema kuwa OWMS
imeendesha mashauri hayo
kwa niaba ya Serikali kwa
umakini mkubwa na umahiri
ili kuendelea kutekeleza
majukumu  ya  OWMS
ili kufikia na hata kuzidi
matarajio ya Serikali.

Aliongeza kuwa OWMS
imeendelea kuiwakilisha
Serikali Mahakamani
na katika mabaraza
ya usuluhishi ambapo
tangu kuanzishwa kwake
imeendesha mashauri ya

madai yapatayo 5,885 na
mashauri ya usuluhishi 158
na kufanya jumla ya mashauri
kuwa 6,043.

“Mashauri ya madai
yaliyomalizika katika kipindi
cha miaka minne ni mashauri
582 na ya usuluhishi ni
mashauri 60 ambapo Kkati
ya hayo, Serikali imeshinda
mashauri 530 ya madai na
Mashauri ya usuluhishi 317
alisema Dkt. Luhende

Alisema kuwa kama
alivyoagiza Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan, OWMS
imeendelea kuhakikisha
inaiwakilisha vyema Serikali

na  kuvutia = wawekezaji
nchini  kwa  kumaliza
migogoro mbalimbali
dhidi ya wawekezaji na

wafanyabiashara kwa njia ya
majadiliano jambo ambalo
limesaidia kupunguza idadi
ya migogoro dhidi ya Serikali
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iliyofunguliwa kwenye
Mahakama na mabaraza nje
na ndani ya nchi; kuokoa
fedha za Serikali ambazo
zingetumika katika kuendesha
migogoro tajwa; kudumisha
uhusiano kati ya Serikali na
wawekezaji; kujenga imani
kwa wawekezaji kuhusu hali
ya utoaji haki nchini; na
kukuza diplomasia ya uchumi.

“Mfano wa shaurila usuluhishi
lililomalizika kwa njia vya
majadiliano ni baina ya G.S
Engineering & Construction
Corporation ya Korea vya
Kusini dhidi ya TANROADS
likihusiana na ujenzi wa daraja
la Tanzanite mgogoro ulikuwa
umepelekwa ICC na shauri
lilimalizika na sasa daraja
linaendelea kutoa huduma
kwa wananchi,” alisema Dkt.
Luhende.

Pia, aliwapongeza watumishi
wa OWMS ambao wamekuwa
wakifanya kazi kwa ufanisi ili
kuhakikisha maslahi ya Taifa
yanalindwa pamoja na kukuza

diplomasia ya uchumi wa
nchi.

Mmoja wa wajumbe
wa Baraza hilo, Wakili
wa Serikali, Bw. Rashid

Mohamed alisema siri ya
mafanikio yaliyopatikana ni
uongozi thabiti wenye kutoa
maelekezo sahihi ya namna
ya kutekeleza majukumu
ya Ofisi ambapo Mawakili
wenyewe wamekuwa na
jithada za kujifunza kile
wanachokifanyia kazi ili
kuweza kuleta mafanikio
kwenye kazi wanazozifanya.

Naye Wakili wa Serikali
Mwandamizi, Bi Jenipher
Kaaya ambaye pia ni mjumbe
wa Baraza hilo alisema kuwa
OWMS inafanikiwa kumaliza
mashauri nje ya mahakama
au mabaraza ya usuluhishi
kwa kufanya majadiliano na
wale wanaoidai Serikali kwa
kuweka masuala ya kisheria
pembeni na kujadili hoja
kama watu wa kawaida na
hatimaye kufika muafaka na
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Baadhi ya wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali wakiimba wimbo maalumu
wa Mshikamano Daima wakati wa Mkutano wa Baraza la

Dodoma.




kuweza kushinda mashauri hayo.

“Katika majadiliano hayo kuna sehemu
kadhaa tunatumia sheria kwa kutegemeana na
aina ya kesi na hivyo kwa kutumia usuluhishi
tumefanikiwa kumaliza migogoro mingi
kwa wakati na kwa muda mfupi tofauti na
mahakamani ambapo historia inaonyesha
kuwa migogoro inakaa mwaka mmoja au

miaka miwili mpaka kumalizika,” alifafanua
Bi. Kaaya.

Mkurugenzi wa Utawala na Usimamizi wa
Rasilimali Watu wa OWMS, James Kibamba
alitoa rai kwa wajumbe hao kuhakikisha kuwa
wanawakilisha vema watumishi wengine na
kuwapatia mrejesho kwa kuwa sio rahisi kwa
watumishi wote kuwa wajumbe wa Baraza.

Katibu wa Baraza la Wafanyakazi la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Zuhura Kussaga (kulia)
akiwa na aliyekuwa Naibu Katibu wa Baraza hilo, Adam Muchuzi (kushoto) wakati wa mkutano
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Baadhi ya wajumbe wa
Baraza la Wafanyakazi
wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali
wakifuatilia hotuba
ya ufunguzi wa
Mkutano wa Baraza la
Wafanyakazi la Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
wakati wa ufunguzi wa
Baraza hilo uliofanyika

Dodoma.
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Jarida la Wakili Mkuu

Tumepewa Dhamana
ya Kuitetea Serikali

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (kulia)
akimkabidhiBi. Sarah Mwaipopo, Naibu Wakili Mkuu wa Serikali
nyaraka za uendeshaji wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
mara walipowasili kwenye Ofisi hiyo kufanya makabidhiano
na kuzungumza na watumishi kwenye Ofisi hiyo Oktoba, 2022

Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania kushika nyadhifa hizo.

fisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali imepewa
dhamana ya kuitetea

Serikali na taasisi zake
kwenye mashauri ya madai
na usuluhishi ndani na nje
ya nchi ili kulinda maslahi
mapana ya Taifa kwa ujumla.

Kauli hiyo ilitolewa na Wakili
Mkuu wa Serikali Dkt.
Boniphace Nalija Luhende

422

wakati  akizungumza na
Menejimenti na wafanyakazi
wa OWMS mara baada ya
kuapishwa kutumikia cheo
hicho.

Dkt. Luhende aliwataka
watumishi hao kuendelea
kupambana na kusimamia
haki, sheria na kulinda mali

za Serikali kama alivyosema
Mhe Rais kuwa Mawakili ni

mainjinia wa haki.

“Katika kipindi hiki ambacho
Mhe. Rais wetu anafanya
jitihada kubwa sana katika
kuvutia wawekezaji nchini,
sisi kama Ofisi inayosimamia
mashauri ya madai na
usuluhishi  yaliyofunguliwa
dhidi au kwa niaba ya Serikali
tuna jukumu la kuhakikisha
kuwa haki inatendeka ili
kudumisha  imani  kwa
wawekezaji,” alisemea Dkt.
Luhende.

Alieleza kuwa kusimamia
haki kutasaidia kumaliza
migogoro kwa wakati na
kwa kufuata haki na sheria,
kudumisha uhusiano kati
ya Serikali na wawekezaji,
kujenga imani kwa
wawekezaji  kuhusu  hali
ya utoaji haki ili kukuza
diplomasia ya uchumi nchini.

Dkt. Luhende aliwataka
watumishi kutekeleza
majukumu yao kwa bidii,
uwazi, uwajibikaji, uadilifu
na ueledi kwa maslahi
mapana yaTaifa na kuendelea
kudumisha ~ umoja  na
ushirikiano ili kuhakikisha
wanaitetea  Serikali kwa
ufanisi na kuwa mstari wa
mbele katika kujenga uchumi
wa nchi.

Akimkaribisha Wakili
Mkuu wa Serikali, Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali Bi.
Sarah Duncan Mwaipopo
aliwataka Wakuu wa Idara
na Vitengo kutekeleza
majukumu Ofisi na

Yya




kutambua kuwa wote wana
wajibu wa kusimamia vema
rasilimali watu na fedha kwa
kuzingatia sheria, taratibu
na kanuni za utumishi wa
umma ili kuwa na utendaji
wenye tija, kuleta matokeo
makubwa na ufanisi kwa
lengo la kuendelea kujenga
taswira nzuri iliyopo kwa
wadau, wananchi na taifa
kwa ujumla.

“Ni imani yangu kuwa kila
mmoja wetu atasimama
katika nafasi yake na
kufanya kazi kwa bidii
kwa kuzingatia taaluma
aliyonayo, ujuzi, uzoefu na
kulinda maslahi mapana ya
taifa letu huku tukizingatia
dhana ya uwazi, uwajibikaji,
na kufanya kazi kama familia
moja kwa kuwa tunatumia
muda mwingi kuwa Ofisini
tukitekeleza majukumu yetu
hivyo ni muhimu kuendelea
kudumisha umoja, upendo
na mshikamano,” alisema Bi.
Mwaipopo.

Dkt. Boniphace Luhende, Wakili Mkuu
wa Serikali akizungumza na wajumbe
wa Menejimenti ya Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali (hawapo pichani)
alipowasili  kwenye Ofisi hiyo na
kukabidhi nyaraka za uendeshaji wa
Ofisi hiyo Oktoba, 2022 jijini Dar es
Salaam.

— 23

Karibu

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo
akikabidhiwa ua na Bw. Athumani Zunda, Mtumishi wa Ofisi

ya Wakili Mkuu wa Serikali alipowasili kwa mara ya kwanza

kwenye Ofisi hiyo baada ya kuteuliwa na kuapishwa na Mhe.
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kushika wadhifa huo.
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Dkt. Boniphace Luhende, Wakili Mkuu wa Serikali (aliyeketi
katikati) akiwa kwenye picha ya pamoja na Naibu Wakili
Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (aliyeketi kushoto),
Mkurugenzi wa Utawala na Rasilimali Watu, James
Kibamba wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali na wajumbe
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Salaam baada ya viongozi hao kuwasili Ofisini hapo baada
ya kuteuliwa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kushika nyadhifa hizo.



Jarida la Wakili Mkuu

Waziri Ndumbaro
Msingi Jengo

Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro baada ya kuweka jiwe
la msingi la jengo jumuishi la taasisi za sheria lililopo eneo la Buswelu wilayani
llemela mkoani Mwanza Novemba, 2022. Kutoka kulia ni Naibu Katibu Mkuu
wa Wizara hiyo, Dkt. Khatibu Kazungu, Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace
Luhende na Mwanasheria Mkuu wa Serikali Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Feleshi.
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Ujenzi kugharimu shilingi bilioni 3.8, kukamilika ndani ya miezi 18

Yasogeza huduma za kisheria na utoaji haki karibu na wananchi
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Jarida la Wakili Mkuu

aziri wa Katiba

na Sheria, Mhe.

Dkt. Damas
Ndumbaro (Mb) ameweka
jiwe la msingi kwenye jengo
jumuishi la taasisi za kisheria
linalojengwa eneo la Buswelu
Wilayani Ilemela mkoani
Mwanza ambapo jengo hilo
litakapokamilika  litakuwa
na uwezo wa kuhudumia
watumishi 70 wa Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa
Serikali, Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka na Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali.

Waziri Dkt. Ndumbaro
alisema kuwa ujenzi wa

jengo hilo utasogeza huduma
za kisheria na utoaji wa haki

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhen

karibu na wananchi hivyo
mwananchi atapata huduma
za kisheria sehemu moja na
huduma za ustawi wa jamii na
msaada wa kisheria.

Vile vile, aliongeza kuwa
ujenzi huo utagharimu shilingi
bilioni 3.8 na unatumia fedha
za ndani ambazo ni kodi za
wananchi na huu ni utekelezaji
wa Ilani ya CCM ambayo
inaitaka tasnia ya sheria
nchini kuwapa wananchi haki
ya kisheria kwa karibu, haraka
na gharama nafuu.

Alisema  kuwa  Serikali
itaendelea kujenga majengo
jumuishi nchi nzima kwa
kila mkoa ikiwa ni pamoja
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de akimkaribisha Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe.

na kuweka miundombinu
mbalimbali na  kutumia
mifumo ya TEHAMA katika
kuhudumia wananchi kwa
kuwa taasisi za kisheria ni
taasisi za utoaji haki hivyo
ni muhimu  kuimarisha
miundombinu husika.

Akizungumza kwa niaba ya
Katibu Mkuu wa Wizara hiyo,
Naibu Katibu Mkuu, Dkt.
Khatibu Kazungu alisema
kuwa majengo jumuishi
yameonesha  faida  kwa
watumishi kwa kufanya kazi
kwa pamoja na yanajenga
mahusiano mazuri baina ya
taasisi za kisheria.

Naye Mwanasheria Mkuu

2

Dkt. Damas Ndumbaro (wa kwanza kushoto) alipowasili kuweka jiwe la msingi jengo jumuishi la
taasisi za sheria lililopo eneo la Buswelu wilayani llemela mkoani Mwanza Novemba, 2022. Wa pili
kushoto anayefurahi ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Feleshi.
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wa Serikali, Mhe. Jaji Dkt.
Eliezer = Feleshi  alisema
kuwa matumizi ya pamoja
ya fedha yamefanyika kwa
kutumia fedha za Ofisi
ya  Mwanasheria ~Mkuu
wa Serikali na za Ofisi ya
Taifa ya Mashtaka ambapo
fedha za Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka zimetumika
kununua kiwanja na Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali inagharamia ujenzi
wa jengo hilo.

Mhe. Jaji Dkt. Feleshi
alisema kuwa uwepo wa
jengo jumuishi utawezesha
huduma zinazotolewa
kupatikana  katika  eneo
moja kwa kuwa Ofisi hizi
zinategemeana katika utoaji
huduma za kisheria kwa
wananchi na itapunguza
gharama kwa wateja kwa
kuwa watakuwa wanapata
huduma mahali pamoja.

Akizungumza kwa niaba ya
Mshauri Elekezi wa ujenzi
wa jengo hilo kutoka Wakala
wa  Majengo  Tanzania,
Mkurugenzi wa Huduma za
Ushauri, Msanifu Majengo
Wencelaus Kizaba alisema
kuwa hadi sasa mkandarasi
wa jengo hilo, SUMA JKT
tayari  alilipwa  shilingi
885,422,794.72  kati  ya
shilingi bilioni 3.8 na TBA
ambayendiyemshaurielekezi
alilipwa shilingi 32,468,435
na ujenzi umefikia kiwango
cha asilimia 35% na ni wa
muda wa miezi 18 ambapo
hadi sasa imetumika miezi

/)

Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro (wa
kwanza kushoto) akipata maelezo ya michoro ya ujenzi wa jengo
jumuishi la taasisi za sheria kutoka kwa Msanifu Majengo wa
TBA, Mkurugenzi wa Huduma za Ushauri, Wencelaus Kizaba
wakiwa eneo la ujenzi wa jengo hilo Buswelu wilayani llemela
mkoani Mwanza Novemba, 2022.

'I.u_ u

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Sarah Mwaipopo (aliyeketi wa
kwanza kulia) akimsikiliza Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Dkt.
Damas Ndumbaro (hayupo pichani) wakati akihutubia kabla
ya kuweka jiwe la msingi la jengo jumuishi la taasisi za sheria
linalojengwa eneo la Buswelu lililopo wilayani llemela mkoani
Mwanza Novemba, 2022.

saba na mkataba uliingiwa tarehe 19 Aprili, 2022 na ujenzi
unatakiwa kukamilika tarehe 25 Oktoba, 2023.
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Alifafanua  kuwa  ujenzi
umetoa ajira kwa watanzania,
wanafunzi wamepata
mafunzo kwa vitendo na
ununuzi wa vifaa vya ujenzi
unafanyika kwa kununua
bidhaa kutoka soko Ia
ndani hivyo Serikali inapata
mapato.

Akitoa salamu kwa niaba ya
Mkuu wa Mkoa wa Mwanza,
Mkuu wa Wilaya ya Ilemela,
ndugu  Hassan  Masala
alisema  kuwa  uongozi
wa Mwanza uko tayari
kuendelea kusimamia ujenzi
huo ili kuona ufanisi wa
miradi mikubwa ya Serikali
na watashirikiana na taasisi
zilizo chini ya Wizara ya
Katiba na Sheria ili Serikali
iweze  kufikia  malengo
iliyojiwekea.

Uwekaji huo wa jiwe la msingi
ulihudhuriwa na viongozi
mbali  mbali  akiwemo
Wakili Mkuu wa Serikali,
Dkt. Boniphace Luhende,
Mkurugenzi wa Mashtaka,
Silyvester Mwakitalu, Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali,
Sarah Mwaipopo, Mkabidhi
Wasii Mkuu wa RITA,
Angela  Anatory, Naibu
Msajili Mkuu wa Mahakama
Kuu - Mwanza, Chiganga
Tebwa, Menejimenti ya Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali, Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka, Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali; viongozi
wa Ulinzi na Usalama wa
Wilaya ya Ilemela, viongozi
wa Tarafa, Kata, Mtaa na
wananchi kwa ujumla.

el i
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Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Feleshi
(wa tatu kushoto) na Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace
Luhende (wa pili kushoto) wakijiandaa kukagua ujenzi wa jengo
jumuishi la taasisi za sheria wakiwa eneo la ujenzi Buswelu
wilayani llemela mkoani Mwanza Novemba, 2022.

Picha ya muonekano wa jengo jumuishi la taasisi za sheria
linalojengwa eneo la Buswelu wilayani llemela mkoani Mwanza
kwa ajili ya matumizi ya watumishi wa Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Ofisi ya Taifa ya Mashtaka na Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali wa mkoa huo.




Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende akizungumza na Mawakili wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali walioshiriki kikao kilichofanyika kwa njia ya mtandao kwenye ukumbi wa Ofisi
hiyo kwa lengo la kujadili masuala mbalimbali yanayohusu Ofisi kilichofanyika Desemba, 2022

Dkt. Luhende: Majukumu Yazingatie

awakili wa
Serikali kutoka
Ofisi ya Wakili

Mkuu wa Serikali (OWMYS)
wamekumbushwa kuendelea
kutekeleza majukumu
yao kwa kufuata utaratibu
unaofaa hatua itakayosaidia
kuongeza ufanisi katika
utekelezaji wa majukumu ya
kila siku ili kufikia malengo

Taratibu

waliyojiwekea kwa wakati.

Wito huo ulitolewa na Wakili
Mkuu wa Serikali, Dkt.
Boniphace Luhende wakati
akifanya kikao kwa njia ya
mtandao na Mawakili wote
wa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali waliopo Dar es
Salaam na wale wa mikoani
kwa lengo la kujadili na
kukumbushana mambo

yanayohusu
OWMS kwa lengo Ila
kuboresha na  kuongeza
ufanisi katika utekelezaji wa
majukumu yake.

mbalimbali

Dkt. Luhende alisema kuwa
kufuata utaratibu kutasaidia
sana kuboresha huduma
zinazotolewa na Ofisi hiyo
hasakatika sualalauendeshaji
wa mashauri ya Serikali
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ambayo ndio jukumu kuu
la. OWMS na kwa kufanya
hivi kutasaidia kuchukua
hatua stahiki zinazopaswa
kuchukuliwa kwa haraka na
hivyo kuepusha madhara
ambayo yangeweza kutokea
na kuisababishia  hasara
Serikali.

Akizungumzia
taarifa, Dkt.
aliwakumbusha

utoaji  wa
Luhende
Mawakili

jumla ya mashauri mapya

yaliyopokelewa na
kuendeshwa  kwa  wiki
hiyo pamoja na vikao
walivyohudhuria ili
OWMS  iweze kufahamu

kinachoendelea katika Ofisi
za mikoani.

“Kila Jjumaa utatuandikia
taarifa ya wiki hiyo, umepokea
kesi mpya ngapi, umeendesha
kesi ngapi; umehudhuria

mashauri kwa usahihi hatua
itakayosaidia OWMS kupata
taarifa sahihi ili kuweza
kupanga kazi za uendeshaji
wa mashauri hayo kutokana
na ukubwa wa kesi yenyewe
na kwa kufanya hivyo
tutaisaidia Serikali kushinda
mashauri mengi kwa urahisi.

Dkt.  Luhende  aliwaasa
Mawakili wasiotoa mrejesho
baada ya kumaliza kazi

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akizungumza na Mawakili wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali walioshiriki kikao kilichofanyika kwa njia ya mtandao kwa lengo la kujadili

es Salaam Desemba, 2022.

wanaosimamia Ofisi  za
mikoani kuhakikisha
wanatoa taarifa ya mashauri
waliyoendesha kila
[jumaa itakayoonyesha
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vikao  vingapi; umepokea ‘ walizotumwa kufanya hasa

barua ngapi’, alisisitiza Dkt.
Luhende.

Aidha, aliwasihi Mawakili hao
kutoa taarifa za uendeshaji wa

za uendeshaji wa mashauri
ya Serikali katika Mahakama
mbalimbali nchini na kuahidi

‘ kuwachukulia hatua stahiki



wale wote wataokasita kutoa
taarifa hizo baada ya kurejea
ofisini.

Kwa upande wake Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali,
Bi. Sarah Mwaipopo
aliwakumbusha Mawakilihao
kuhakikisha  wanatekeleza
majukumu yao kwa weledi
pasipo na kujihusisha na
masualayautovuwanidhamu
huku akisema kuwa hatasita
kuchukua hatua  stahiki
za kinidhamu kwa Wakili
yoyote atakayevunja sheria
na taratibu za utumishi wa
umma hasa katika uendeshaji
wa mashauri ya Serikali.

Baadhi ya Mawakili wa Serikali walioshiriki kikao kwa njia ya
mtandao wakifuatilia masuala mbalimbali yaliyojadiliwa katika
kikao hicho kama wanavyoonekana pichani kilichofanyika

Mawakili wa Serikali kutoka Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakimsikiliza kwa makini Wakili
Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (aliyeketi mbele) wakati akizungumza na Mawakili hao

Desemba, 2022.
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Watendaji Tumieni Mawakili wa
Serikali

erikali imewataka
S watendaji wakuu

Serikalini kuhakikisha
wanawatumia ipasavyo
Mawakili wa Serikali waliopo
ndani ya mamlaka zao kabla
ya kufanya maamuzi katika
kuchakata ~mambo yote
yanayohitaji miongozo ya
kisheria na utawala bora.

Kauli hiyo ilitolewa na
Mwanasheria Mkuu wa
Serikali Mhe. Jaji Dkt
Eliezer = Feleshi  wakati
wa uzinduzi wa Chama
cha Mawakili wa Serikali
uliofanyika Septemba, 2022
wapo baadhi ya watendaji
waliopewa dhamana
kufanya maamuzi kwa niaba

el  Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Feleshi
Mwanasheria Mkuu wa Serikali

“Mara nyingi Mawakili
wa  Serikali ~ wamekuwa
wakishirikishwa baada ya
mashauri kufunguliwa dhidi
ya Serikali katika vyombo vya
maamuzi, na kama haitoshi,
mara nyingi = Mawakili
wa  Serikali ~ wamekuwa
wakikosa ushirikiano wa
dhati kutoka kwa maafisa
wa Serikali hususan pale
maafisa hao wanapohitajika

kwenda kutoa ushahidi na Bi. Mary Makondo
hivyo kusababisha Serikali , : ; .

kupoteza kesi nyingi katika Katibu Mkuu Wizara ya Katiba na Sheria
vyombo vya maamuzi,
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alisema Jaji Dkt. Feleshi.

Dkt. Feleshi alisema kuwa
Mawakili ~ wa  Serikali
wamekuwa wakipata wakati
mgumu wakati wa kuitetea
Serikali katika mashauri
ambayo ni dhahiri yalipaswa
kushughulikiwa kabla ya
kupevuka na kufikishwa
mahakamani au  pale
inapodhihirika kuwa haki

ipo upande wa wadai.

Alisema kuwa miongoni mwa
mambo  yanayosababisha
kesi za madai zinazoihusu
Serikali na wadaawa binafsi
yakiwemo mabenki na kesi
za uwekezaji kuchukua muda
mrefu kumalizika katika
vyombo vya maamuzi na
kufanya haki isipatikane
kwa wakati ni Mawakili
wa Serikali kutopata
ushirikiano na  ushahidi
madhubuti kuthibitisha kesi

Dodoma Septemba, 2022.

zinazofunguliwa
Serikali.

Awali, Katibu Mkuu Wizara
ya Katiba na Sheria Bi. Mary
Makondo  aliahidi  kuwa
Wizara itaendelea kufanya
kazi kwa bidii na ueweledi
ikishirikiana na Mawakili wa
Serikali na wa taasisi nyingine
ili  kuhakikisha migogoro
dhidi ya Serikali inapungua
ndani na nje ya nchi.

Naye Wakili wa Serikali
Rashid Said alisema kuwa
baadhiya Mawakili wa Serikali
wamekuwa wakipata ugumu
wa kutekeleza majukumu
yao kwa sababu ya kukosa
ushirikiano kutoka kwabaadhi
ya watendaji wa taasisi zao
ama wanaweza kushirikishwa
tu endapo kumetokea ugumu
katika masuala ya kisheria
ambayo watendaji wanakuwa
wameyatolea maamuzi.

dhidi  ya

Bw. Said alisema kuwa
baadhi ya taasisi zimekuwa
zikichelewa kutoa taarifa
muhimu za  uendeshaji
wa  mashauri  yaliyopo
mahakamani na kufanya
Mawakili ~ wa  Serikali
kupata ~ wakati ~mgumu
wa  kuisimamia  Serikali
na kusababisha kuwa na
mashauri mengi ambayo
yangeweza kumalizika kabla
ya kufika Mahakamani.

“Tuwaombe viongozi wetu
kuhakikisha  wanatutumia
vizuri sisi Mawakili tuliopo
ndani ya taasisi kwa kupata
ushauri wanapoingia kwenye
masuala ya  kimkataba

au  wanapotaka  kuvunja
mikataba ili  kujiepusha
kuiingiza  Serikali katika

migogoro ambayo inaweza
kuzuilika mapema,” alisema

Said.
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Baraza
Kuweka
Mahala pa
Kazi Sehemu

Salama

aibu Wakili Mkuu wa Serikali Dkt.

Boniphace Luhende amewataka

wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
(OWMS) kutumia mafunzo wanayopatiwa
kujenga uelewa kuhusu umuhimu wa Baraza
la wafanyakazi katika kuweka mahala pa kazi
kuwa sehemu salama katika utendaji wa kazi
na kuhakikisha kuwa wajumbe wa OWMS
wanatekeleza majukumu waliyokasimiwa.

Dkt. Luhende aliyasema hayo wakati
akifungua mafunzo ya siku mojakwawajumbe
wa Baraza la Pili la Wafanyakazi wa OWMS
yaliyofanyika kwenye ukumbi wa Ofisi ya
alisema kuwa mada tatu ziliwasilishwa kwa
wajumbe hao ikiwemo wajibu na majukumu
ya wajumbe wa Baraza la Waftanyakazi;
Kupitia Mkataba wa Baraza la Wafanyakazi;
na umuhimu wa Baraza la wafanyakazi
mahala pa kazi.
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Aliwataka wajumbe kutumia fursa hiyo
kuzijua hadidu za rejea ambazo zitawaongoza
katika utendaji kazi wa kila siku na kutekeleza
majukumu katika kipindi chote cha miaka

mitatu watakachokuwa wajumbe wa Baraza
hilo.

Stanley Mahenge (kushoto) na Bi. Frazia Mulokozi
(kulia), Wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi wa
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakifuatilia mada
kuhusu umuhimu wa vyama vya wafanyakazi
mahala pa kazi yaliyofanyika ukumbi wa Ofisi ya



Alisisitiza kuwa Baraza la
wafanyakazi ni chombo
muhimu mahala pa kazi
na kuwa sehemu salama ili
kuleta tija katika utendaji
kazi wa kila siku wa OWMS
na aliwataka wajiandae
kuhamia Dodoma mwaka
huu.

“Mada inayohusu Mkataba
wa Baraza la Wafanyakazi ni
mahsusi kwa ajili ya kujenga
uwezo na maarifa ya kujua
kilichopo katika mkataba
wetu kati ya Menejimenti
na Baraza hili ikiwemo
matarajio ya OWMS kutoka
kwa wajumbe ukizingatia
kuwa mkataba huu ni nyenzo
muhimu katika utendaji kazi
wetu kwa sababu unaainisha
majukumu na mipaka yetu
na matarajio kutoka kwa
wafanyakazi,” alisema Dkt.
Luhende.

Akitoa mada ya umuhimu
wa Baraza la Wafanyakazi,
Katibu wa TUGHE Mkoa wa
Dodoma, Samuel Nyungwa
alisema kuwa ni muhimu
kwa kila mtumishi kujiunga
na chama cha wafanyakazi
kwa sababu ni taasisi pekee
ya wafanyakazi ambayo
imeundwa kwa ajili ya
kulinda na kutetea haki kwa
kuweka sawa mahusiano
ya kazi kati ya mfanyakazi
na mwajiri wake mahala pa
kazi.

“Vyama vya wafanyakazi
ni wadau muhimu sana
katika kulinda, kutetea haki
na maslahi ya wafanyakazi

katika kuchangia jitihada za
Serikali kuhakikisha kwamba
ustawi wa raia wake ambao ni
wafanyakazi unaboreshwa na
utendaji kazi unasimamiwa,’
alisema Nyungwa.

Naye Mkurugenzi Msaidizi
wa Rasilimali Watu kutoka
Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia, Sebastian Innosh
aliwasilisha mada kuhusu
umuhimu na  uendeshaji
wenye tija wa Baraza la
wafanyakazi ambapo alisema
kuwa mabaraza yanatakiwa
kushauri na kujadili masuala
muhimu ya taasisi; kutumia
rasilimali watu na fedha
kwa manufaa na uendelevu
wa taasisi husika na taifa
kwa ujumla; na kuimarisha
mahusiano mema na
kudumisha amani na utulivu
mahala pa kazi.

Akizungumza kwenye
mkutano huo, Katibu
Mkuu wa TUGHE Taifa,
Rugemarila Rutatina alisema
kuwa mkataba wa Baraza
la.  Wafanyakazi  unaleta
mafanikio na ushirikiano

mahala pa kazi kwa kuwa
unawaweka  pamoja  na
kuwaleta karibu watumishi
mahali pa kazi.

Akitoa maoni yake wakati
wa mkutano huo, Athuman
Zunda ambaye ni mmoja
wa wajumbe wa Baraza
hilo la OWMS alisema
kuwa wamejifunza masuala
mbalimbali kuhusu muundo
wa Baraza hilo na idadi ya
wajumbe wake kwa kuwa
yeye ni mjumbe kwa mara
ya kwanza kwenye Baraza
hilo hivyo  wamejifunza
na kufurahishwa na
namna ambavyo uongozi
wa Baraza unavyofanya
kazi  ikiwa  sambamba
na suala la mjumbe wa
kuchaguliwa kutoruhusiwa
kutuma wawakilishi kwa
kuwa wamechaguliwa na
watumishi ~ wengine ili

kuwawakilisha namjumbewa
kuchaguliwa asipohudhuria
vikao vitatu (3) mfululizo
bila ya kutoa taarifa kwa
uongozi wa Baraza atakuwa
amepoteza
mjumbe.

sifa. ya kuwa

Athumani Zunda,
mjumbe mpya
wa Baraza la
Wafanyakazi wa
Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali
akichangia mada ya
umuhimu wa Baraza
la Wafanyakazi
wakati wa mafunzo
kwa wajumbe
wa Baraza la Pili
la Wafanyakazi
wa Ofisi hiyo
yaliyofanyika

Dodoma .
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A

Tuwajibike kwa Pamoja kwa

Maslahi ya Taifa

Dkt. Eliezer Feleshi

Mwanasheria Mkuu wa Serikali

wanasheria Mkuu
wa Serikali,
Mhe. Jaji Dkt.

Eliezer  Feleshi amezitaka
Menejimenti za Ofisi ya
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Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Mhe. Dkt. Eliezer Feleshi
(aliyeketi katikati) akiwa na Mkurugenzi wa Mashtaka, Sylvester
Mwakitalu (kushoto), Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace
Luhende (kulia) katika picha ya pamoja na Naibu Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Dkt. Evaristo Longopa (wa kwanza kushoto),
Naibu Mkurugenzi wa Mashtaka, Joseph Pande (wa pili kushoto),
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Sarah Mwaipopo (wa pili kulia)
na Mwandishi Mkuu wa Sheria (CPD) Onorius Njole (wa kwanza
kulia) mara baada ya kufungua kikao cha pamoja kilichofanyika

Mwanasheria ~ Mkuu  wa
Serikali, Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka na Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali kuwa na
uwajibikaji wa pamoja kwa
kutumia wuzoefu na ujuzi
wa kila taasisi ili kuongeza
thamani na kupata matokeo
makubwa kwa maslahi ya

Taifa.
Mhe. Jaji Dkt. Feleshi
aliyasema  hayo kwenye

kikao cha pamoja cha Ofisi
hizo kilichofanyika kwenye
ukumbi wa Ofisi ya Mkuu wa
Mkoa Mwanza na kuwataka
kusimamia uwajibikaji wa
pamoja bila kuathiri nani




yupo wapi kwa kuwa wote ni
familia moja na wanatekeleza

majukumu kwa niaba vya
Serikali.

“Sisi Wakurugenzi wa Idara

mama za Ofisi hizi tatu
tunatakiwa kuhakikisha
kuwa idara na vitengo

vingine saidizi zinafahamu
majukumu  yetu ili tuwe
na uwajibikaji wa pamoja
na kutumia uzoefu kwa
kujengeana uwezo ili tuweze
kupata matokeo makubwa na
kuruka vihunzi na vikwazo
mbalimbali kwenye taasisi
zetu kwa maslahi mapana
ya taifa’, alisema Mhe. Dkt.
Feleshi.

Alisema kuwa kikao hiki ni
tukio la kihistoria kwa kuwa
yapata miaka 3 kwa Ofisi hizi
kuwa na kikao cha pamoja
na sisi binadamu tunaishi
kwa kujisahihisha ili tuwe na
uelewawapamojawamasuala
yanayohusu muelekeo,
maendeleo na maslahi ya
Ofisi hizi na amevutiwa na
namna masuala ya sheria
yanavyobadilika kila siku
na kuona umuhimu wa
kutoa mafunzo ya kuendelea
kuwajengea uwezo
watumishi kwa kuwa Ofisi
hizi ni kisima na chemchem
ya mafunzo kwa Wakili wa
Serikali.

“Sisi  ni familia moja
tumekutana kama
familia tuongee masuala

yanayotuhusu kwa mujibu
wa majukumu ya msingi ya
Ofisi hizi kwa hiyo tujenge

uwezo wenye umahiri wa
kutumikia taifa hili kwa niaba
ya Serikali na wananchi kwa
ujumla

Naye Mkurugenzi wa
Mashtaka, ndugu Slyvester
Mwakitalu alisema kuwa Ofisi
hizi tatu ni muhimu sana kwa
haki, amani na maendeleo ya
taifa letu na Ofisi hizi zikilegea
na kuwa na watumishi ambao
hawatimizi wajibu wao taifa
litapata madhara makubwa na
kuwaumiza watanzania.

Ndugu Mwakitalu alisema
kuwa Mawakili wa Serikali
wasipokuwa  na  weledi
na utaalamu wa kutosha
watakuwa na  mchango
mdogo katika utekelezaji wa
majukumu hivyo mafunzo ni
muhimu ili kuwa na Mawakili
wabobezi  hasa  kwenye
maeneo ambayo tumekuwa
tukifanya kazi zetu.

“Ninaamini kuwa tukiwa na
vikao hivi mara kwa mara
na tukajadili na kupeana

majukumu  ya  kufikisha
mwisho haya tunayojadili
yatapunguza changamoto

zilizopo na kufikiri namna ya
kuzitatua ili kupata muafaka
wa kila jambo” alisema
Mwakitalu

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt.
Boniphace Luhende aalisema
kuwa Ofisi hizi zimekasimiwa
majukumu  makubwa ya
kusimamia Sekta ya Sheria
na utoaji haki hapa nchini
hivyo ni muhimu kuelewa
majukumu yetu na kutambua
mafunzo yanayotakiwa katika

kutekeleza majukumu yetu.

“Taifa hili lipo mabegani
mwetu tumelibeba, tunalo
jukumu  zito linalohitaji
kuwa na mifumo mbalimbali
ya utekelezaji wa majukumu
yetu. Miaka 60 hii ya Uhuru
wetu ni vizuri kuelewa nafasi
yetu katika majukumu haya

tuliyopewa na tunahitaji
ushirikiano ambao
utatuwezesha kutekeleza

majukumu haya kwa ufanisi,”
alisema Dkt. Luhende.

Alisema kuwa ni vema kwa
Ofisi hizi tatu kuwa na maono
ya mbali zaidi kwa kufahamu
mifumo, kutambua
watumishi, aina ya mafunzo,
ubobezi unaohitajika kwa
Mawakili na utaratibu wa
kutoa motisha kwa baadhi
ya watumishi wanaotekeleza
vizuri majukumu yao ili
kuwapa ari ya kuendelea
kufanya vizuri zaidi.

Naye Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, Sarah Mwaipopo
alimpongeza Mwanasheria
Mkuu wa Serikali kwa
kuwakutanisha wajumbe
wa Menejimenti wa taasisi
hizo na kuwakumbusha
kuendeleza umoja  wao
katika kutekeleza majukumu
na chochote kinachotakiwa
kufanyika kinapaswa
kufanyika kwa pamoja.

Mwaipopo alisema kuwa ni
muhimu  kushirikiana na
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali ili kujenga taswira
ya taasisi zetu na kujitafsiri
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Jarida la Wakili Mkuu

tukijenga na kusomeka vema
kwa wadau wetu na tukabaini
changamoto na namna ya
kuzingatia maadili.

“Ni fursa kubwa sana ambayo
tunatakiwa tuitendee
haki kwa sisi wajumbe wa
Menejimenti wa Ofisi hizi
tatu kwa kuwa na kikao cha
pamoja na Mwanasheria
Mkuu wa Serikali ambaye
ana ndoto ya kuhakikisha
Mawakili ~ wa  Serikali
wanatekeleza ~ majukumu
yao ipasavyo na Ofisi hizi
zinashirikiana kwa pamoja
kusukuma mambo ya taasisi
hizi tatu”, alisema Mwaipopo.

Kikao hicho kimehudhuriwa
na Wakuu wa Idara na
Vitengo wa Ofisi hizo na
wajumbe hao wamedhamiria
kuwa na muendelezo wa
vikao vya namna hiyo
ambavyo vitafanyika angalau
mara tatu au nne kwa mwaka
ili kutathmini mwenendo
wa  ushirikiano  katika
kufanikisha utekelezaji wa
majukumu.

b
Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende akiongea
na Wakurugenzi na Wakuu wa Vitengo (hawapo pichani)
kutoka Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Ofisi ya Taifa
ya Mashtaka na Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika kikao

Mwanza.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akiongea
na Wakurugenzi na Wakuu wa Vitengo (hawapo pichani)
kutoka Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Ofisi ya Taifa
ya Mashtaka na Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika kikao

Mwanza.

Mkurugenzi wa Mashtaka, Sylvester Mwakitalu akitoa salamu
kwa wajumbe wa Menejimenti (hawapo pichani) za Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Ofisi ya Taifa ya Mashtaka na
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika kikao cha pamoja kuhusu




__Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali,
TIArb Kushirikiana
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Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (aliyesimama katikati) akiwa kwenye picha ya
pamoja na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi Sarah Mwaipopo (aliyesimama kushoto) na Rais wa
Taaisisi ya Usuluhishi Tanzania, Bi. Madeline Kimei (aliyesimama kulia) baada ya kumaliza kikao
baina yao kilichofanyika kwenye Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar es Salaam.
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Jarida la Wakili Mkuu

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende akizungumza
na Rais wa Taasisi ya Usuluhishi Tanzania Bi. Madeline Kimei
(hayupo pichani) alipotembelea Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali

kikao hicho, Dkt. Luhende
alimpongeza Bi. Kimei kwa
kazi nzuri wanayoendelea
kuifanya ~ya  kuendeleza
Taasisi hiyo kwa kushirikisha
wadau ili waweze kupata
haki stahiki kwa njia ya
usuluhishi nchini na Ofisi
yake iko wazi muda wote kwa
ajili ya kuboresha Sekta ya
Usuluhishi ili iweze kusonga
mbele.

Pia, aliongeza kuwa Serikali
ni mdau mkubwa wa
Sekta hii nchini na jambo
linajidhihirisha kwenye
bajeti ya Serikali ambapo
kwa asilimia kubwa bajeti
hiyo  inakwenda  katika
ununuzi wa bidhaa, huduma

akili Mkuu wa | kwa kuwa wanategemeana | Da kwenye maeneo mengine
Serikali, ~ Dkt. | katika utendaji kazi. kama vile ujenzi ambako
Boniphace . . kunazalisha migogoro wakati
... | Akizungumza wakati wa
Luhende ameahidi
kuendeleza ushirikiano

uliopo baina ya Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
na Taasisi ya Usuluhishi
Tanzania (Tanzania Institute
of Arbitrators - TIArb)
kwa lengo la kuhakikisha
Sekta ya Usuluhishi nchini
inaimarika zaidi.

Dkt. Luhende alitoa kauli
hiyo wakati akizungumza na
Rais wa Taasisi ya Usuluhishi
Tanzania, Bi. Madeline Kimei
alipomtembelea Ofisini
kwa lengo la kujitambulisha
na kujadiliana namna ya
kuendeleza ushirikiano
baina ya Ofisi hizo katika
tasnia ya usuluhishi nchini
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Rais wa Taasisi ya Usuluhishi Tanzania, Bi. Madeline Kimei
akizungumza na Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace
Luhende na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo
na Mkurugenzi wa Usuluhishi wa Ofisi hiyo, George Mandepo
(hawapo pichani) wakati wa ziara yake ya kujitambulisha kwa
viongozi hao kwenye Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar es

Salaam.




wa utekelezaji wake.

Amefafanua kuwa migogoro
hiyo inapotokea inaleta haja
ya uwepo wa usuluhishi
badala ya kesi hizo kuingia
kwenye mfumo wa
Mahakama hivyo ni muhimu
wakati ~ wa  usuluhishi
kutengeneza mazingira ya
kuona migogoro inamalizwa
kwa wakati, haraka, na kwa
kutumia gharama nafuu.

“Kumekuwa na gharama
za uendeshaji wa migogoro
hiyo kwa kuwa usuluhishi
unachukua muda mrefu
hivyo kuongeza gharama
kwa wahusika na nia yetu ni

kuhakikisha kuwa ushirikiano
wetu unaenda kupunguza
gharama hizi,” alisema Dkt.
Luhende.

Amesisitiza kuwa ni muhimu
wasuluhishi wa migogoro
wawe watu wenye taaluma
husika, weledi, ujuzi, maadili,
wazingatie kanuni za
usuluhishi, walinde taswira
ya taasisi husika, waepuke
maslahi  binafsi, wajenge
imani ya taasisi kwa wadau
na kulinda taswira yake katika
uendeshaji wa migogoro mbali
mbali kwa njia ya usuluhishi.

Kwa upande wake Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali

Bi. Sarah Mwaipopo
amemshukuru Rais wa taasisi
hiyo na amesisitiza kuwa ni
muhimu kuwa vinara kwenye
eneo la usuluhishi na Ofisi
iko tayari kushirikiana na
Taasisi hiyo ikiwa ni pamoja
na kuendeleza ushirikiano

uliokuwepo tangu
ulipoanzishwa na watangulizi
wa Ofisi hizo ikiwemo

kutenga rasilimali fedha kwa
ajili ya uendeshaji mashauri
ya usuluhishi, mafunzo kwa
Mawakili ikiwemo Kanuni
mpya za usuluhishi za mwaka
2022 ili waweze kutekeleza
majukumu yao ipasavyo.

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende (kushoto) akimkabidhi Jarida la Wakili Mkuu Rais
wa Taasisi ya Usuluhishi Tanzania, Bi Madeline Kimei alipofika Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini

Dar es Salaam kwa lengo la kujitambulisha.
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& Jarida la Wakili Mkuu
Naye Rais wa Taasisi ya
Usuluhishi Tanzania, Bi.
Madeline Kimei alisema
kuwa amefurahi kuona Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
ina Idara ambayo imejikita
kwenyemasualayausuluhishi
ambayo inafanikisha utoaji
huduma za  usuluhishi
nchini na Taasisi hiyo iko
tayari kushirikiana na Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
kujenga ujuzi kwa Mawakili
waliopo nchini ili wote

kwa pamoja waweze kufikia
kiwango cha kimataifa cha
uendeshaji wa usuluhishi.

Katika ~ hatua  nyingine
Mkurugenzi wa Idara vya
usuluhishi wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali, ndugu
George Mandepo alisema
kuwa tangu kuanzishwa kwa
Ofisi hii eneo la usuluhishi
lilihusika na masuala vya
ujenzi ila kwa sasa mwelekeo
umebadilika katika muktadha

wa usajili, uendeshaji,
taratibu,  kanuni,  ada,
usajili, maadili na nidhamu
ambapo inagusa maeneo
mbali mbali ya usuluhishi
hivyo ni muhimu kuwe na
uwazi na uwajibikaji katika
tasnia ya usuluhishi ikiwemo
kurithishana madaraka
na kujenga uwezo kwa
wasuluhishi  chipukizi ili
kulinda na kujenga taswira ya
nzuri ya wasuluhishi, taasisi
na wadau wanaohusika.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali,
Bi. Sarah Mwaipopo (kushoto)
akimkaribisha Rais wa Taasisi
ya Usuluhishi Tanzania, Bi.
Madeline Kimei alipowasili
kwenye Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali jijini Dar es Salam
kwa djili ya kujitambulisha.

Mkurugenzi wa Usuluhishi wa
Ofisiya Wakili Mkuu wa Serikali
ndugu  George Mandepo
akifafanua jambo  kuhusu
tasnia ya usuluhishi nchini
wakati wa ziara ya Rais wa
Taasisi ya Usuluhishi Tanzania,
Bi Madeline Kimei (hayupo
pichani) ya kujitambulisha kwa
Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt.
Boniphace Luhende (hayupo
pichani) walipokutana kwenye
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali jijini Dar es Salaam.




Serikali Kuendeleza Sekta ya Sheria
Nchini

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Dkt. Boniphace Luhende akizungumza na Wakurugenzi na Wakuu
wa Vitengo vya Sheria (hawapo pichani) kutoka Wizara mbali mbali, Taasisi za Umma, Mashirika
ya Umma na Halmashauri zote nchini wakati wa kikao kazi kilichofanyika Jijini Dodoma.

erikali ya Jamhuri ya
S Muungano wa Tanzania
kupanga mikakati
ya kuendeleza Sekta ya

Sheria nchini kwa ajili ya
kuwatumikia watanzania.

Hayo vyalielezwa na Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt.

Boniphace Luhende wakati
akitoa salamu kwenye kikao
kazi cha Wakurugenzi na
Wakuu wa Vitengo vya Sheria
wa kutoka Wizara mbalimbali,
Taasisi za Serikali, Mashirika
ya Umma na Halmashauri
zote nchini.

Dkt. Luhende aliongeza
kuwa kikao kazi hicho
kimewakusanya  viongozi

hao ili kupanga mikakati ya
kuendeleza Sekta hiyo ikiwa
ni pamoja na kubadilishana
uzoefu ili kupata wanasheria
wabobezi ndani ya Serikali ili
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Jarida la Wakili Mkuu

kuisaidia Serikali kutekeleza
majukumu  yake ambapo
maelezo hayo yamejikita
kwenye Kauli Mbiu vya
Mwaka isemayo, “Utekelezaji
wa Majukumu Unaozingatia
Sheria ni Nyenzo Muhimu
kwa Maendeleo ya Taifa.”

Naye Mwanasheria Mkuu
wa Serikali, Mhe. Jaji Dkt.
Eliezer =~ Feleshi ambaye
ndiye muandaaji wa kikao
kazi hicho alisema kuwa

ya kuchukua hatua.

“Utumishi wa umma
tunaoutaka kwenye Sekta ya
Sheria ni kuhakikisha kuwa
kila mtumishi wa umma
wa kada ya sheria atumike
kutokana na uwezo wake
mahali alipo ambapo anaweza
kuwa mwajiriwa wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
lakini akatumika kufanya kazi
kwenye Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali kwa kuwa

Jaji Dkt. Feleshi.

Akizungumza kwa niaba ya
viongozi waliotoka Serikali
ya Mapinduzi ya Zanzibar
(SMZ) ambao wameshiriki
kikao kazi hicho, Shaban
Ramadhan Abdallah,
Naibu Mwanasheria Mkuu
wa Serikali alisema kuwa
wamekuja kujifunza ili nao
waweze kuiga na kwenda
kutekeleza mashirikiano

hayo baina ya Ofisi hiyo ya

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Dkt. Boniphace Luhende (wa pili kushoto) akiwa kwenye picha
ya pamoja na Mawakili wa Serikali wa Mikoa mbalimbali kutoka Ofisi hiyo wakati wa kikao kazi
cha Wakurugenzi na Wakuu wa Vitengo vya Sheria wa Wizara na Taasisi mbalimbali za Umma,

Mwanasheria Mkuu wa Serikali Mhe. Jaji. Dkt. Eliezer Feleshi.

ni muhimu kwa viongozi
hao kuelewa dira na dhima
ya Ofisi wanazotumikia;
kufanya tathmini nakujipima
namna wanavyo tekeleza
majukumu; kufanya
uchambuzi wa wadau wa
ndani na nje ya taasisi
wanayofanyia kazi; kuweka
mikakati  endelevu  ya
kujengeana uwezo; kuepuka
kujenga uadui na makundi;
kufurahia kukoselewa
na kufanyia kazi maeneo
waliyokosolewa; na kuwa
wadilifu ili wawe na nguvu
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siku hizi tunasoma kuwa
mabhiri na sio kusoma bora tu
kusoma na mpaka sasa tuna
jumla ya Mawakili wa Serikali
2,661 ambapo kati ya hao
Mawakili 18 wana shahada
ya uzamivu, 789 wana
shahada ya uzamili, 863 wana
astashahada ya juu na 855
wana shahada ya kwanza ya
masuala ya sheria kwa mujibu
wa takwimu zilizopo kwenye
Mfumo wa Taarifa wa Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu (OAG-
MIS) ambapo Mawakili hao
wamejisajili,” alisema Mhe.

SMZ na za Tanzania Bara.

Mkurugenzi wa Mashtaka
Nchini, Slyvester Mwakitalu
alisema kuwa baada ya kikao

kazi hicho na Mkutano
wa Mawakili wa Serikali
utakaofanyika tarehe 29

na 30 Septemba, 2022
utawawezesha viongozi na
washiriki kupata maarifa
mapya pamoja na uzoefu kwa
kuwa taasisi moja inafanya
mambo yanayotekelezwa na
taasisi nyingine kwa kuwa
taasisi za Serikali zinafanya
kazi kwa kutegemeana.




Mwanasheria Mkuu wa Serikali Mhe. Jaji. Dkt. Eliezer Feleshi akifungua kikao kazi cha Wakurugenzi
na Wakuu wa Vitengo vya Sheria (hawapo pichani) wa Wizara mbalimbali, Taasisi za Umma,
Mashirika ya Umma na Halmashauri zote nchini kilichofanyika Jijini Dodoma.
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Mkurugenzi wa Mashtaka Bw. Slyvester Mwakitalu, akizungumza na Wakurugenzi na Wakuu wa
Vitengo vya Sheria (hawapo pichani) kutoka Wizara, Taasisi za Umma, Mashirika ya Umma na
Halmashauri zote nchini wakati wa kikao kazi chao kilichofanyika Jijini Dodoma.
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Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
Kigoma Yapata Gari

fisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali (OWMS)
Mkoani Kigoma

imefanikiwa kupata  gari
moja ambalo litasaidia kwa
kiasi kikubwa kuongeza
ufanisi katika utekelezaji wa
majukumu yake ya kila siku.

Akizungumza mara baada
ya makabidhiano ya gari
hilo yaliyofanyika katika
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali mkoani Kigoma,
Afisa Tawala Mwandamizi
Geoffrey Annaniah alisema
kuwa gari hilo limepatikana
wakati  muafaka  kwani
litasaidia utendaji wa kila siku
na hivyo kupelekea kuongeza
tija na kuleta matokeo chanya
yatakayosaidia OWMS
mkoani  Kigoma kufikia
malengo yake kwa wakati.

Aliongeza kuwa gari hilo ni
moja ya jitthada za OWMS
kuhakikisha kuwa inaboresha
mazingira ya kufanyia kazi

hasa ukizingatia ukubwa
wa jiografia ya Mkoa
huo ambapo  Mawakili
wamekuwa wakitumia

muda mrefu kutoa huduma
kutokana na umbali uliopo
kutoka wilaya moja kwenda
wilaya nyingine.

Naye  Wakili  Mfawidhi
wa Ofisi ya Wakili Mkuu
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Afisa Tawala Mwandamizi, Geoffrey Annaniah (kushoto)
akimkabidhi nyaraka za gari Wakili Mfawidhi kutoka Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali mkoani Kigoma Allan Shija ikiwa ni
ishara ya kumkabidhi gari hiyo kwa lengo la kuongeza ufanisi.

wa Serikali Kigoma Allan
Shija ameishukuru Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali kwa
kuwapatia gari na kueleza
kuwa gari hilo litasaidia
kupunguza changamoto za
kiutendaji zilizokuwepo awali
kwa kuwa sasa litawasaidia
kutembelea maeneo
mbalimbali ndani ya mbkoa

huo ikiwemo yale maeneo
yaliyokuwa hayafikiki kwa
wakati.

“Mkoa wa Kigoma ni
miongoni mwa  mikoa
mikubwa  nchini, hivyo

ujio wa gari hili utasaidia
kutembelea ~ wilaya  za

mkoa huu na kuhakikisha
tunaisaidia Serikali na



wananchi kupata haki kwa
wakati’, alisema Shija.

Akielezea faida
zitakazopatikana kutokana
na ujio wa gari hilo, Shija
alisema kuwa Mawakili wa
Serikali mkoani Kigoma sasa
watafika mahakamani kwa
wakati tofauti na mwanzo
ambapo iliwalazimu kutumia
muda mrefu kwenda
mahakamani kutokana
na ukosefu wa usafiri wa
uhakika  hali iliyokuwa
inapekelea watumishi

hao kutumia muda mrefu
kufika Mahakamani kwa

kuchelewa.

Aidha, Shija alisema kuwa
gari hilo litasaidia kuongeza

tija hasa katika ubebaji
na usambaji wa nyaraka
mbalimbali ~ kwa  kuwa

sasa nyaraka zote za Ofisi
zitasambazwa kwa usalama na
ufanisi zaidi na hivyo kuondoa
uwezekano wa kuchelewa na
kupotea kwa nyaraka zote
zinazoihusu OWMS.

Shija alisema kuwa uwepo
wa gari hilo utawasaidia
sana Mawakili kuhudhuria
mashauri mahakamani kwa
wakati hasa pale wanapokuwa

na shauri zaidi ya moja katika
mahakama tofauti mbkoani
humo ikiwa ni pamoja
na  kushiriki  mashauri
mbalimbali na kutembelea
maeneo yote yenye migogoro
kwa wakati.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali mkoani Kigoma
inahudumia jumla ya Wilaya
nane za Mkoa huo ambazo ni
Wilaya ya Kigoma Manispaa,
Kigoma DC, Kasulu Mjini,

Kasulu DC, Kibondo,
kakonko,  Buhingwe na
Uvinza.

Wakili Mfawidhi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali mkoani Kigoma Allan Shija
(aliyesimama katikati) akiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa ofisi hiyo mara
baada ya kupokea gari kutoka kwa Afisa Utawala na Usimamizi wa Rasilimali watu
Mwandamizi Geoffrey Annaniah wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (wa kwanza
kushoto) wa pili kushoto ni Mary Gunda, kutoka kulia ni madereva wa Ofisi Paul Mnene
na Hassan Mrisho.
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OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 1902

41218 DODOMA

Jengo la Katiba na Sheria (UDOM)
Barua pepe: dodoma@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 1280

63114 MTWARA

Maadili House

Barua pepe: mtwara@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

S.L.P 595

51108 IRINGA

Lilokuwa jengo la Halmashauri ya Wilaya ya Irlnga
Barua pepe: iringa@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 564

57101 SONGEA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: ruvuma@osg.go.tz

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
! S.L.P130

: 31101 MUSOMA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: mara@osg.go.tz

.....................................................................................................

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P394

i 33101 MWANZA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

{ Barua pepe: mwanza@osg.go.tz
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: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P 106
: 35102 BUKOBA

Wizara ya Fedha na Mipango, Ofisi ya Mhakiki Mali

: Barua pepe: kagera@osg.go.tz

.....................................................................................................

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P43

37101 SHINYANGA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

{ Barua pepe: shinyanga@osg.go.tz
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OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P60

21101 TANGA

Jengo la Mkonge

Barua pepe: tanga@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 119
45112 TABORA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: tabora@osg.go.tz

................................................................................................... e PP

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 202

25101 MOSHI

Jengo la TRA Moshi

Barua pepe: kilimanjaro@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 66

23101 ARUSHA

Jengo la AICC, Arusha

Barua pepe: arusha@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P172

47101 KIGOMA, Jengo la NHC, Ghorofa ya Pili,
Kiwanja Na. 148 & 149, Mtaa wa Lumumba.
Barua pepe: kigoma@osg.go.tz

.....................................................................................................

@ osgtanzania @ osg_tanzania

e-mail: info@osg.go.tz

i OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

i S.L.P321

55103 SUMBAWANGA, Mtaa wa Ukaguzi
i Jengo la Ukaguzi, Chumba Na. 13 na 15

{ Barua pepe: rukwa@osg.go.tz

{ OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P710

: 53107 MBEYA

i Jengo la Madini

i Barua pepe: mbeya@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i Jengo la NSSF, Ghorofa la Nne

{ MOROGORO, Barabara ya zamani DSM
Barua pepe: morogoro@osg.go.tz
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